Merci de vous connecter ou de vous inscrire.

Auteur Sujet: Antergos - almost my cup of tea  (Lu 520 fois)

icecreamkb01

• Newbie
  • *
  • :
  • Hors ligne Hors ligne
Antergos - almost my cup of tea
« le: mars 07, 2018, 04:11:46 pm »

Latest Gnome rendition of Antergos really pleased me!
Installation was flawless.
It is the fastest Arch based distro i've tried yet.

Two things made me remove it:
1. couldn't get "hide top panel" or "auto-hide top panel" extensions (via Firefox) to work. Just like default Ubuntu, i just can not stand not being able to move or auto-hide that top panel!
2. could not get printer to install automatically like it happens in other distros.
I know, there are ways to get the printer to work. It's just that i feel that there's no reason for it not to do it automatically.

So much for my rant!

I really like this latest version though!

icecreamkb01

• Newbie
  • *
  • :
  • Hors ligne Hors ligne
Re : Antergos - almost my cup of tea
« Réponse #1 le: mai 16, 2018, 04:56:19 pm »

alo....

« Modifié: mai 16, 2018, 05:24:15 pm par icecreamkb01 »

icecreamkb01

• Newbie
  • *
  • :
  • Hors ligne Hors ligne
Re : Re : Antergos - almost my cup of tea
« Réponse #2 le: mai 17, 2018, 11:37:46 am »

Khóc là hành động thể hiện sự buồn bã, kìm nén hoặc tức giận, thỉnh thoảng có cũng là biểu hiện của sự lừa dối. Xét về khoa học tử vi, tướng số cũng như tâm linh học, nước mắt ẩn chứa những điều bí ẩn. Chính vì thế khi một người bắt gặp giấc mơ thấy sự khóc lóc hay thấy nước mắt, họ được truyền tải những thông điệp ý nghĩa từ 1 thế giới bí ẩn – thế giới trong mơ.

Giấc mơ thấy khóc, thấy nước mắt có thể nói là giấc mơ điềm báo xuất hiện phổ biến ở nhiều người. Nó đồng thời cũng đem tới nhiều cảm xúc khác nhau cho người nằm mơ. Có người cảm thấy nhẹ nhõm, có người cảm thấy đau xót, có người lại cảm thấy lo lắng. Tuy nhiên, có cả những người thấy vui vẻ, vì họ biết rằng mình được dự báo những con số may mắn để chơi dự đoán kết quả xổ số XSMB thứ 4 - Kết quả xổ số Miền Bắc thứ 4 hàng tuần

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình khóc, và trong thực tế bạn cũng đang trong hoàn cảnh đau khổ, buồn bã, giấc mơ này có thể nói là một hiện tượng tâm – sinh lý bình thường, chịu sự chi phối của cảm xúc thực tế, bạn không cần quá lo lắng đâu nhé.

Giấc mơ thấy khóc
[/I]

+ Nếu bạn nằm mơ thấy cảnh khóc hoặc thấy hình ảnh của giọt nước mắt, xét theo góc độ tâm linh, nó ẩn chứa những điều bí ẩn. Giấc mơ này có thể là dự báo tích cực hoặc tiêu cực liên quan đến sự nghiệp, gia vận, tình duyên, hôn nhân hoặc các mối quan hệ khác. Tuy nhiên những giấc mơ này thường quá mơ hồ, gần như khó để con người có thể xác định được nó thực sự có ý nghĩa gì.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình đang khóc, đang rơi nước mắt trước mặt người khác, giấc mơ này là điềm báo cho thấy bạn có thể sẽ gặp được tin vui trong thời gian tới. Giấc mơ này còn là điềm báo liên quan đến chuyện tình duyên, bạn có thể sẽ có một hôn nhân viên mãn, hạnh phúc.

+ Các nhà tâm linh học phương Tây cho rằng nếu bạn nằm mơ thấy mình khóc trước mặt người khác, giấc mơ này là điềm đại cát, cho thấy bạn sẽ có 1 sự nghiệp thăng tiến, thuận lợi, việc làm ăn kinh doanh hết sức thuận buồm xuôi gió.

+ Nếu một bạn nữ đang yêu nằm mơ thấy nước mắt ướm 2 bên má, giấc mơ này là một điềm báo tích cực liên quan đến chuyện tình cảm. Đây là điềm báo phản ánh mối quan hệ tình cảm của cô ấy đang rất tốt đẹp, hạnh phúc. Đối phương luôn yêu thương chiều chuộng cô ấy, thậm chí là người cùng cô ấy đồng hành trong cuộc đời.

Xem thêm: https://flipboard.com/@Rongbachkim

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình đang khóc và có người khóc cùng với bạn, giấc mơ này là điềm báo bạn sẽ đón nhận tin vui liên quan đến công việc, sự nghiệp. Sự thành công của bạn cũng nhận được lời ca tụng, chúc mừng từ những người xung quanh.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình nằm trên giường khóc, giấc mơ này là điềm báo xấu, ám chỉ rằng bạn có thể trải qua sự mất mát, tổn thương về mặt tinh thần. Giấc mơ này thực sự khiến rất nhiều người lo lắng, thậm chí là stress.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình ngồi trên giường khóc, giấc mơ này thực sự là một điềm báo hung dữ, bởi nó đại diện cho hung tin mà bạn sẽ đối mặt trong thời gian tới.

Giải mã giấc mơ thấy khóc

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình khóc thầm trong lòng, giấc mơ này là điềm báo tốt lành, cho thấy bạn sẽ sớm nhận được tài lộc. Nó không phải là sự phản ánh việc bạn sẽ phải nhẫn nhịn 1 điều gì đó đâu, đừng quá lo lắng nhé.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình khóc thành tiếng, giấc mơ này đại diện cho những tin tức tốt lành mà bạn sẽ nhận được liên quan đến công việc

+ Nếu bạn nằm mơ thấy người thân, bạn bè mình đang khóc, giấc mơ này là điềm báo phản ánh có người thân quen với bạn đang có tâm sự trong lòng, rất muốn được sẻ chia. Và bạn có thể chính là người có thể giúp đối phương giải tỏa được tâm trạng.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy người đã khuất (trong thực tế) khóc, giấc mơ này là một điềm báo không an lành, cho thấy bạn có thể sẽ gặp phải tai tiếng. Lời khuyên cho bạn là nên cẩn trọng hơn trong mọi chuyện và mọi mối quan hệ, chớ nên ngồi lê đôi mách, bàn tán quá nhiều chuyện không liên quan đến mình.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy có người đang khóc trong vòng tay mình, giấc mơ này là điềm báo ám chỉ bạn sẽ có tin vui về tài lộc.

+ Nếu bạn nằm mơ nghe thấy có tiếng khóc nhưng không rõ là của ai, giấc mơ này tượng trưng cho tin tức tốt lành sẽ đến với bạn. Đừng nhầm lẫn nhé, nếu đời thực bạn nghe thấy tiếng khóc nức nở từ không gian tĩnh mịch và vốn chỉ có mình bạn thì thực sự nên xem lại đấy.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình bị ốm vừa cười vừa khóc, giấc mơ này là điềm báo dù bạn có đang đau ốm thì cũng sẽ sớm hồi phục sức khỏe mà thôi, cố gắng ăn uống điều độ, nghỉ ngơi theo hướng dẫn của bác sĩ nhé.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy mình khóc vì sự ra đi của 1 người nào đó, giấc mơ này là điềm báo ám chỉ rằng bạn sẽ được hưởng 1 phẩn tài sản từ người thân,

+ Nếu bạn nằm mơ thấy ai đó khóc và bạn nhìn thấy răng của họ, đây là điềm báo gở cảnh báo bạn phải hết sức cẩn thận, bạn có thể sẽ bị kéo vào rắc rối liên quan đến kiện tụng.

+ Nếu bạn nằm mơ thấy người lạ vừa khóc vừa than vãn với bạn, giấc mơ này ám chỉ rằng bạn sẽ gặp khó khăn trong công việc.

Con số may mắn liên quan đến giấc mơ thấy khóc:

+ Nước mắt: 48, 51, 71

+ Người khác khóc: 87, 85, 75

+ Mình khóc: 87, 85

Xem thêm: Dự đoán KQXSMN hôm nay

Tải app KQXS 3 miền tại : https://play.google.com/store/apps/details?id=xoso3mien.xosohomnay.xosokienthiet